Tổ chức kinh doanh chứng khoán phải thực hiện chế độ báo cáo bất thường khi nào?

0
1

Theo quy định tại khoản 2, Điều 12, Thông tư số 91/2020/TT-BTC của Bộ Tài chính thì kể từ khi tỷ lệ vốn khả dụng xuống dưới 180%, tổ chức kinh doanh chứng khoán phải báo cáo Ủy ban Chứng khoán Nhà nước tỷ lệ vốn khả dụng theo mẫu báo cáo quy định tại Phụ lục V hoặc Phụ lục VI ban hành kèm theo Thông tư số 91/2020/TT-BTC của Bộ Tài chính 01 tháng 02 lần với dữ liệu tại ngày 15 và 30 hàng tháng. Báo cáo phải được gửi bằng tệp thông tin điện tử thực hiện qua hệ thống cơ sở dữ liệu trong vòng 03 ngày làm việc sau ngày 15 và 30 hàng tháng.

Kể từ khi tỷ lệ vốn khả dụng xuống dưới 150%, tổ chức kinh doanh chứng khoán phải báo cáo Ủy ban Chứng khoán Nhà nước tỷ lệ vốn khả dụng 01 tuần 01 lần theo mẫu báo cáo quy định tại Phụ lục V hoặc Phụ lục VI ban hành kèm theo Thông tư số 91/2020/TT-BTC của Bộ Tài chính. Báo cáo phải được gửi bằng tệp thông tin điện tử thực hiện qua hệ thống cơ sở dữ liệu trước 16 giờ ngày thứ sáu hàng tuần.

Kể từ khi tỷ lệ vốn khả dụng giảm xuống dưới 120%, tổ chức kinh doanh chứng khoán hàng ngày phải báo cáo Ủy ban Chứng khoán Nhà nước tỷ lệ vốn khả dụng theo mẫu báo cáo quy định tại Phụ lục V hoặc Phụ lục VI ban hành kèm theo Thông tư số 91/2020/TT-BTC của Bộ Tài chính. Báo cáo phải được gửi bằng tệp thông tin điện tử thực hiện qua hệ thống cơ sở dữ liệu trước 16 giờ hàng ngày.

 

Đánh giá post
Bài viết có tài trợ
Bài trướcHạn mức giao dịch Mobile Money không quá 10 triệu đồng/tháng
Bài tiếp theo100% cử tri nhất trí giới thiệu Bộ trưởng Đinh Tiến Dũng ứng cử Đại biểu Quốc hội khóa XV

BÌNH LUẬN

Vui lòng nhập bình luận của bạn
Vui lòng nhập tên của bạn ở đây